உணவு பழக்கம் நலன்

உங்க பற்களில் இரத்த கசிவு மற்றும் வாயில் துர்நாற்றம் வீசுகிறதா? அப்ப இத ட்ரை பண்ணுங்க சரியாகிடும்!

நாடு முழுவதும் கோவிட் வழக்குகளின் அதிகரிப்பு நம் வாழ்க்கையை தலைகீழாக மாற்றிவிட்டது. ஒவ்வொரு முறையும் நாம் வீட்டிற்கு வெளியே காலடி எடுத்து வைக்கும் போது, நோய்த்தொற்று ஏற்படுவதைப் பற்றி கவலைப்படுவது மிகவும் வேதனையானது. பல் மருத்துவமனை போன்ற அடிப்படை சுகாதார சேவைகளை அணுகுவது உட்பட கோவிட் நோய்த்தொற்று ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் உள்ள பொது இடங்கள் மற்றும் செயல்பாடுகளைத் தவிர்ப்பதற்கு நாம் அனைவரும் முயற்சி செய்கிறோம். கிளினிக்குகள் மூடப்பட்டுள்ளன அல்லது அதிக வருகை தரும் மண்டலமாகக் கருதப்படுவதால் மக்கள் வருகை தர மிகவும் பயப்படுகிறார்கள்.

பத்து மாதங்கள் ஆகிவிட்டன, பெரும்பாலான மக்கள் வழக்கமான பரிசோதனைக்கு செல்ல முடியவில்லை. இதன் விளைவாக அதிக பல் வழக்குகள் இரத்தப்போக்கு பசை, பல் வலி, மற்றும் துர்நாற்றம் போன்றவை ஏற்படுகின்றன. விஷயங்கள் எப்போது இயல்பு நிலைக்குச் செல்லும் என்பதில் இன்னும் நிச்சயமற்ற நிலை உள்ளது. எனவே உங்கள் பல் ஆரோக்கியத்தை வீட்டிலேயே கவனித்துக்கொள்வதே உங்களுக்கு உள்ள ஒரே தேர்வு. தொற்றுநோய்களின் போது உங்கள் பற்களை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க சில எளிய வழிகளையும் வீட்டு வைத்தியங்களையும் இக்கட்டுரையில் பட்டியலிட்டுள்ளோம்.

உங்கள் பற்களை நன்றாக துலக்குங்கள்

பிளேக் உருவாக்கம் மற்றும் இரத்தப்போக்கு ஏற்படுவதைத் தவிர்க்க, ஒரு நாளில் இரண்டு முறை சரியாக பல் துலக்குவது அவசியம். அவசரமாக உங்கள் பற்களைத் துலக்குவது ஈறு மந்தநிலைக்கு வழிவகுக்கும் மற்றும் துர்நாற்றம் வீசும். இந்த அடிப்படை சிக்கல்களைத் தவிர்க்க, சரியான துலக்குதல் நுட்பத்தைக் கற்றுக்கொள்வது அவசியம். பிளேக்கை அகற்ற, குறைந்தபட்சம் 2 நிமிடங்களுக்கு பல் துலக்க வட்ட இயக்கங்களில் பல் துலக்குதலை மெதுவாக நகர்த்தவும்.

நாக்கு சுத்தப்படுத்தியை மறந்துவிடாதீர்கள்

உங்கள் நாக்கை சுத்தம் செய்வது நீங்கள் பல் துலக்குவது போலவே முக்கியம். இந்த முக்கியமான படியைப் புறக்கணிப்பது உங்கள் நாக்கில் பிளேக் கட்டமைப்பிற்கு வழிவகுக்கும். இதன் விளைவாக வாய் துர்நாற்றம் மற்றும் பிற உடல்நலப் பிரச்சினைகள் ஏற்படும். உங்கள் பல் துலக்குடன் மெதுவாக உங்கள் நாக்கை வழித்து சுத்தப்படுத்துங்கள் அல்லது பிளேக் அகற்ற நாக்கு ஸ்கிராப்பரைப் பயன்படுத்தவும்.

மவுத்வாஷைத் தவிர்க்க வேண்டாம்

துலக்கிய பின் மவுத்வாஷ் மூலம் கழுவுதல் உங்கள் பற்களை வெண்மையாக்கவும், உங்கள் வாயிலிருந்து பாக்டீரியாவை அகற்றவும் உதவுகிறது. இது நீடித்த டார்ட்டர், பிளேக் ஆகியவற்றை நீக்கி, ஈறு வீக்கத்தைத் தடுக்கிறது. இது ஆரம்ப கட்ட ஈறு நோயாகும். நீங்கள் மவுத்வாஷைப் பயன்படுத்தலாம் அல்லது தேங்காய் எண்ணெயை வாயில் ஊற்றி கொப்பளிக்க முயற்சி செய்யலாம். இவை இரண்டும் வாயில் உள்ள பாக்டீரியாக்களின் வளர்ச்சியைக் கட்டுப்படுத்த ஒரு சிறந்த வழியாகும்

தண்ணீர் குடி

ஒரு நாளில் போதுமான அளவு தண்ணீர் குடிப்பது உங்கள் பல் ஆரோக்கியம் உட்பட உங்கள் உடலுக்கு முக்கியம். போதுமான திரவ உட்கொள்ளல் உங்கள் வாயைக் கழுவுகிறது மற்றும் தீங்கு விளைவிக்கும் பாக்டீரியாக்களை அகற்ற உதவுகிறது. இது பல் சிதைவு அபாயத்தை குறைத்து உமிழ்நீர் உற்பத்தியை ஊக்குவிக்கும்

வைட்டமின் சி உட்கொள்ளலை அதிகரிக்கவும்

வைட்டமின் சி ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்களைக் கொண்டுள்ளது. இது உங்கள் ஈறுகளை ஆரோக்கியமாகவும், பற்களை வலுவாகவும் வைத்திருக்கும். தக்காளி, இந்திய நெல்லிக்காய் மற்றும் ஆரஞ்சு போன்ற வைட்டமின் சி கொண்ட புதிய பழங்களை சாப்பிடுவது இந்த நேரத்தில் உங்கள் பற்களை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க உதவும்.

பல் வலிக்கு கிராம்பு வைத்திருங்கள்

நீங்கள் பல்வலி அனுபவித்தால், நிவாரணத்திற்கு கிராம்பைப் பயன்படுத்துங்கள். 2-3 கிராம்புகளை எடுத்து நேரடியாக பல் மீது வைக்கவும். கிராம்பின் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு, அழற்சி எதிர்ப்பு, ஆக்ஸிஜனேற்ற மற்றும் மயக்க பண்புகள் உங்கள் பல் வலியை உடனே சரிசெய்யும். உங்கள் ஈறுகள் மற்றும் பற்களில் கிராம்பு எண்ணெயையும் தேய்க்கலாம்.

புதினா டீ

உங்கள் உணர்திறன் ஈறுகளைத் தணிக்க, புதினா தேநீர் ஒரு சிறந்த வீட்டு வைத்தியம். தேநீர் பையை 5 நிமிடங்கள் சூடான நீரில் போட்டு, பின்னர் குளிர்ந்து விடவும். சற்று சூடாக இருக்கும்போது பாதிக்கப்பட்ட பகுதிக்கு தடவவும். நீங்கள் தேநீர் பை மற்றும் உறைவிப்பான் ஆகியவற்றை வைத்து அதையே செய்யலாம். நீங்கள் ஈறுகளில் இரத்தப்போக்கு ஏற்படும்போது இதுவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.